ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW Processor ของ Arc Audio เตรียมพบได้ที่ QC ผู้เชี่ยวชาญ Processor  (อ่าน 24888 ครั้ง)

mr.big

• ซี5
น้าเอะ สุดยอด กูรู จริงๆ ครับช่วยหาความรู้ให้สมาชิก ตลอด เยี่ยม :D

Thong

• ซี5
แน่จริงแปลด้วยจิ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
แปลมาก็มีแต่ technical term อะพี่
แต่พอสรุปได้ใจความจากประโยคนี้"User defined filter types on all bands include Butterworth, Linkwitz-Riley and Bessel" ว่าให้พี่ต๋องกะน้าตงถอด Bit1 ครับแล้วเปลี่ยนเป็น ARC PS8 ทันทีเมื่อ Launch ครับ ;D
QC Society MicroPrecision S7

nokair

• ซี5
แปลมาก็มีแต่ technical term อะพี่
แต่พอสรุปได้ใจความจากประโยคนี้"User defined filter types on all bands include Butterworth, Linkwitz-Riley and Bessel" ว่าให้พี่ต๋องกะน้าตงถอด Bit1 ครับแล้วเปลี่ยนเป็น ARC PS8 ทันทีเมื่อ Launch ครับ ;D

น้าเอ๊ะพูดถูกใจจริงๆ  ;D

kamol

• ซี5
น้าเอ๊ะแปลเก่งมากเลยครับ นับถือๆ  โดนใจ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ถ้าพูดถึงความเชี่ยวชาญเรื่องการติดตั้ง ปรับจูน processor QC ไม่เป็นรองใครแน่ๆ  มีรถติด processor ไปมากมาย และล้วนแล้วแต่พึงพอใจเสียง และบริการหลังการขายของ QC เพราะเฮียนพมีบริการปรับจูนอย่างสม่ำเสมอ ตอนติดตั้ง หลัง burn in ผมเชื่อว่าในประเทศไทยมีน้อยร้านที่ให้บริการการระดับนี้ 

เมื่อปลายปีที่ผ่านมา QC ได้รับเกียรติ จากทีมงานผู้บริหารจาก Arc Audio, USA  และ ตัวแทนจำหน่าย Arc ในประเทศไทย เข้ามาพูดคุยกัน และถือโอกาสนำสินค้าตัวใหม่คือ Processor ของ Arc มาให้ QC ได้ชมด้วย เพื่อเตรียมจะทำตลาดกับ QC ในฐานะผู้เชี่ยวชาญด้าน processor การติดตั้งและปรับจูน และผู้เชี่ยวชาญด้านเครื่องเสียงรถยนต์ ภายใต้ชื่อ Arc Pro Shop

สมาชิก QC Society บางคน เลยได้ชมตัวเป็นๆ prototype ของ processor ตัวใหม่ล่าสุดข Arc Audio PS8 ในครั้งนั้นด้วยแต่เค้าห้ามถ่ายรูป และออกสื่อ  
ผมเองก็ยังไม่เคยเห็น เพราะวันนั้น ไม่ว่างเข้าไปที่ร้าน  :()  

แต่พึ่งไปอ่านเจอว่ากำลังทดสอบกันอย่างขมักเขม้น ก่อนจะออกเปิดตลาด และวันนี้วันแรก พึ่งจะเปิดเผยรูปให้ลูกค้าได้ชม
ผมได้ยินว่า processor ตัวนี้เป็นความภาคภูมิใจมากๆ ของ Robert Zeff เลยที่เดียว
เลยเอารูปที่ เอาติดตั้งตัว controller มาให้ดูด้วย

สังเกตมั๊ย เค้าใช้กับ Front Clarion เหมือนในรถน้าตงเลย  
สรุป ผมว่า นี่ เหมาะกับ น้าตงมากๆ  มาถึงเมืองไทยเมื่อไหร่ รอฟังตัวจริงเป็นๆ ในรถ ตงพิงค์ได้เลยครับพี่น้องงงงงงงง

ถ้าผมจำไม่ผิดเหมือนเจ้าหน้าที่ของ ARC บอกว่า Robert Zeff ใช้เวลาพัฒนาและปรับปรุง processor ตัวนี้อยู่หลายปีที่เดียวเพื่อให้เป็น Processor ที่ดีที่สุดของยุค

รอฟังรถน้าตงดีกว่า  :-[
จริงครับน้าตงๆช่วยจัดลงรถน้าตงหน่อยสิครับพวกเราจะได้ฟังกันนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆ :-[ :-[ :-[ :-[

tong

• ซี5
??? เมื่อวานพึ่งจูนรถฟังดีมากๆเลยนะจะให้อัพอีกแล้วเหรอ  :(

• ซี5
??? เมื่อวานพึ่งจูนรถฟังดีมากๆเลยนะจะให้อัพอีกแล้วเหรอ  :(

ระบบของน้าตงไปไกลแล้วครับต้องเอาให้สุดไปเลยครับแถมจะเป็นตัวแรกของQcด้วยที่ใส่และน่าจะเป็นคันแรกของไทยด้วยครับ :D :D :D

Ammeria

• ซี5
ท่าทางเลขายุการของพวกเราเสร็จแน่คราวนี้   ;D ;D ;D

tong

• ซี5
ท่าทางเลขายุการของพวกเราเสร็จแน่คราวนี้   ;D ;D ;D
555 ยังอีกนานกว่าจะมา ไปซื้อกล้องมาหัดถ่ายเล่นก่อนดีก่า

น้าหนึ่ง

• ซี5
 ??? แต่ ผมเห็น น้าตง เตรียมข้อมูล และ สนใจมาระยะหนึ่งแล้วนะครับ  ;D ก็ต้องรับไปพิจารณาอยู่ดี ละ ครับๆๆๆ :-*

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

tong

• ซี5
งบไปซื้อกล้องสำหรับมือใหม่หัดถ่ายหมดละ  :(

zeed2000

• ซี5
งบไปซื้อกล้องสำหรับมือใหม่หัดถ่ายหมดละ  :(

ทำไมหมดไวจังอ่ะครับ หรือไปโดนค่าเมมเบอร์ที่ไหนมาคับ  :-\
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

• ซี5
ไม่เป็นไรครับน้าตงก็น้าบอกว่าอีกนานกว่าจะมายังมีเวลาเก็บงบ พอของมาน้าตงก็จัดไปผมพูดถูกใช่ไหม ;D ;D ;D ;D

kamol

• ซี5
ไม้ต้องเลยน้า ปราการ มาทำสายสัญญาณ ซะดีๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.