ผู้เขียน หัวข้อ: REVIEW Processor ของ Arc Audio เตรียมพบได้ที่ QC ผู้เชี่ยวชาญ Processor  (อ่าน 24873 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ไม้ต้องเลยน้า ปราการ มาทำสายสัญญาณ ซะดีๆ
ทำไมน้ากมลเปลี่ยนเป้ามาทางผมละคร้าบๆๆๆ  :-\ :-\ :-\ :-\:-X :-X :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/17/12 16:03:31 โดย MR.Prakarn Lengprasert »

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ไม้ต้องเลยน้า ปราการ มาทำสายสัญญาณ ซะดีๆ
ทำไมน้ากมลเปลี่ยนเป้ามาทางผมละคร้าบๆๆๆ  :-\ :-\ :-\ :-\:-X :-X :-X

อ้าวก็สายไฟเรียบร้อยก็ต้องต่อด้วยสายสัญญาณไงครับ  :-[

• ซี5

อ้าวก็สายไฟเรียบร้อยก็ต้องต่อด้วยสายสัญญาณไงครับ  :-[
ตอนนี้ขอนิ่งก่อนครับน้าคิมคอยน้าตงดีกว่า :-\ :-\ :-\

kamol

• ซี5
คิม ถอด 300.2 และ Image Dynamic IDQ ออกเปลี่ยน ​เป็น แอมป์โคตรเทพ B2 Duo และ Sub 12" ตัว prototype

น้าตง confirm ลง processor Arc ทันทีที่เข้าประเทศไทย

ผม ก็เปลี่ยนเป็น Diamond Hex Pro กับ Celestra VA

แล้วน้าละ ก่อนจะยุ เพื่อนๆ กรุณา พิจารณาตัวเองก่อนนะ  :-[  มาจัดสายสัญญาณ ซะดีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/17/12 16:28:39 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
คิม ถอด 300.2 และ Image Dynamic IDQ ออกเปลี่ยน ​เป็น amp B2 Duo และ Sub 12" ตัว prototype

น้าตง รอลง processor Arc

ผม ก็เปลี่ยนเป็น Diamond Hex Pro กับ Celestra VA

แล้วน้าละ ก่อนจะยุ เพื่อนๆ กรุณา พิจารณาตัวเองก่อนนะ  :-[  มาจัดสายสัญญาณ ซะดีๆ
ช่วงนี้ตัวผอมแห้งหมดแล้วน้ากมลสงสารผมเถอะ :( :( :( :-X :-X

kamol

• ซี5
ผอมแห้งตรงไหน น้า 5555 เอาเป็นว่าไม่ว่ากันอยู่แล้ว  แต่ว่าหยอดกระปุกมาลงสายสัญญาณได้เลยครับน้า
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

zeed2000

• ซี5
น้ากมล ตก Morel 602 ของน้าตงอ่ะคับ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Ammeria

• ซี5
Celestra VA กับ FA ต่างกันยังไงครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ต่างทั้งราคา คุณภาพเสียง และtopology เป็นงานhandcraftเลยครับ VA และชิ้นส่วนหลายๆส่วนป็นmilitary grade 0negative feedbackฯลฯ
QC Society MicroPrecision S7

Ammeria

• ซี5
แล้วเจ้า VA นีัค่าตัวต่างกับ FA มากไมครับ  ???

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
แล้วเจ้า VA นีัค่าตัวต่างกับ FA มากไมครับ  ???

มากกว่าอย่างชัดเจนครับ
ราคา VA ปัจจุบันลองถามเฮียดูละกันครับแต่ได้ FA มากกว่าสองตัวแน่  :o
แต่เสียงก็สุดจริงๆนะ  :D

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ผมฟังแล้วอยากลอง เอา  VA มาขับ M-line บางจัง
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

ton111

• ซี4
  • German Meastro M-Line
ผมฟังแล้วอยากลอง เอา  VA มาขับ M-line บางจัง

จัดเลยพี่ น้องก็อยากฟัง  ;D

kimberry

• ซี5

ลองฟังใน BM สีขาวดีแน่นอน  :D

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
แล้วเจ้า VA นีัค่าตัวต่างกับ FA มากไมครับ  ???
ราคาค่าตัวโดยประมาณนะครับ น่าจะซื้อ FA ได้ 3 ตัวครับ และถ้าผมจำไม่ผิดตัว va น่าจะเป็น 2ch ด้วยมั้งครับ